Blynk ตั้ง Timer แล้วไม่ทำงาน

แคปมาดูหน่อย

แก้ได้แล้วครับ แต่ต้องปิดที่อินคลูดเข้าไปใหม่หลายตัวเลย

//#include <BlynkSimpleEthernet.h>
//#include <WidgetRTC.h>
//#include <Blynk/BlynkWidgetBase.h>
//WidgetRTC rtc;
//rtc.begin()

//String currentTime = String(hour()) + ":" + minute() + ":" + second();
//String currentDate = String(day()) + " " + month() + " " + year();
//Serial.print("Current time: ");
//Serial.print(currentTime);
//Serial.print(" ");
//Serial.print(currentDate);
//Serial.println();

ลืมใส่อะไรหรอครับ ??

ลองหาสิครับ ผมให้ใส่อะไร ใส่แล้วใส่ครบหรือไม่

ตอนนี้เหมือนเราใส่ฟังก์ชัน ไว้แล้วแต่ไม่สั่งให้มันทำงานง่ะครับ

nathan fillion hd GIF

เพิ่ม

setSyncInterval(10 * 60); // Sync interval in seconds (10 minutes)
timer.setInterval(10000L, clockDisplay);// Display digital clock every 10 seconds

เวลายังช้ากว่าเหมือนเดิมครับ

ไม่ใช้คำสั่งนี้ครับ ผมให้ไว้ 3 คำสั่ง เราใส่มาแค่ 2 เอง เอา

rtc.begin();

ไว้ใน void setup()

สรุปว่าตรงไหม

timer ครับ ยังทำงานช้ากว่าเวลาปกติ 6 นาที

เอา rtc ออกจาก setup

แล้วใส่ฟังก์ชันนี้เข้าไป

BLYNK_CONNECTED() {
  // Synchronize time on connection
}

ให้มันเชื่อม blynk ก่อนแล้วค่อย Synchronize time

แบบนี้ใช่ไหมครับ

ใช่ครับผลเป็นไงบ้าง

เหมือนเดิมครับ

กด Clone app ล่าสุดมาหน่อย

ผมบอกไปแล้วครับว่าให้ใส่ Widget real time clock ด้วยเห็นว่าใส่แล้ว ที่ส่งมาคือยังไม่ใส่

นี้คือใส่แล้ว ของผมตั้งเป็น bangkok

image

ใส่แล้ว และตั้งเป็น กรุงเทพ แล้วครับ

แต่ทำไม clone ที่ส่ง กลับเป็นอันเดิม มันไม่ล่าสุด

1 Likes

เห็นสมัคร blynk server ที่ผมแจกลองเปลี่ยนเป็นที่ผมแจกหน่อยดูว่ามันช้ากว่า 6 นาทีเหมือนผมไหม เรื่อง clone อาจจะจำค่าเก่าก่อนกด Clone ก็เป็นได้

เปลี่ยน server แล้ว timer ทำงานแล้วครับ