Blynk จะขึ้นฟ้องว่า Unable to send email. Please check your network connection

ผมจะทำโปรเจก blynk ใหม่
และกดให้ส่ง token , แต่ขึ้น error จะขึ้นฟ้องว่า Unable to send email. Please check your network connection.
ทีนี้ผมลองกับโปรเจคเดิม ที่ใช้ได้อยู่ ให้ส่ง token ทางemail ใหม่ ก็ขึ้น error แบบเดียวกัน ทั้งที่ เน็ตใช้ได้ blynk ก็ใช้ local server ของที่นี่ครับ และยัง connected ปกติครับ
มีวิธีแก้อย่างไรครับ

ผมใช้วิธีนี้แก้ขัด
ในblynkในมือถือโดยกดปุ่ม copy all จากนั้นเอาไปวางในเมล์ แล้วส่งให้ตัวเอง :laughing: :laughing: แล้วใช้ได้แล้วครับ

ต้องไปตั้งค่ายินยอมให้แอพอื่นใช้เมลเราส่งได้ครับ

ตั้งค่าในblynk หรือตั้งค่าในgmailครับ

อยู่ใน gmail ครับ

setting->app->gmail

ในหน้านี้หรือเปล่าครับ

แถวๆ นี้ครับ ชื่อมันจะทำให้งงๆ ตั้งเป็นปลอดภัยน้อย

ขอบคุณครับ

ปลอดภัยน้อย ไม่มีในนี้แล้ว ทำอย่างไรได้ครับ