วิธีลบการแจ้งเตือนโฆษณา กวนใจบน Browser Google Chrome

พอดีผมเพลอไปกดโฆษณาบนเว็บแปลง youtube เป็น mp3 นะครับงานเลยเข้าเลยทีนี้ เด้งเรื่อยๆ เลย ถ้าไม่ไปกดโฆษณาตอนโหลดก็ไม่เป็นแบบนี้นะครับ หรือเข้าเว็บอื่นๆ ก็อาจจะเพลอไปกดแบบนี้ได้เช่นกัน พอดีว่าจะแก้ไขเอาออกเลยเอามาแชร์วิธีไว้ในนี้ ประเด็นคือกันลืมวิธีของผมเองด้วย ไม่ได้ใช้บ่อยงมอยู่พักนึ่งทีเดียว

ภาพนี้จะเห็นโฆษณาแจ้งเตือนมาแล้วนะครับ สังเกตุ url ด้วยว่าเว็บไหนที่เด้งมา

ไปที่ตั้งค่าแล้วทำตามขั้นตอนนี้ได้เลย

1 Likes

กำลังหาอยู่พอดีเลยครับ :heart_eyes: