ใครเก่งเรื่อง C# บ้างครับตอนนี้ผมจะทำให้ ส่ง mqtt มาสั่ง led

ตรง led ผมเข้าใจละ เหลือ ตรงที่ผมส่งให้ดู พอกด subscribe แล้วทำงานปกติ และพอผมไปกด Publish แล้ว ค่าของฝั่ง subscribe มันก็มาฝั่ง Publish เลยผมเลย งง ตรงนี้หรือผมไม่เข้าใจ code ก็ ไม่รุ้ 55 มันไว้แสดงค่า ว่า nodemcu ส่งค่าอะไรมาครับ

อธิบายความเข้าใจนั้นหน่อยครับ ผมจะได้เข้าใจตรงกัน

เวลากดปุ่มติดหมดแล้ว เวลากดซ่ำมันก็ส่งค่า a เหมือนเดิมจนกว่าจะกดอีกรอบ ผมอธิบายเข้าใจปะครับ 555

ตอนนี้ผมลอง ทำ combobox ให้มันมี 2 ค่า แล้วอยากให้กด outboss ให้ค่าขึ้นแล้วผมอยากเปลี่ยนไปดูค่า outza ผมกด outza พอกดแล้วมันขึ้นมา 2 ค่า อะครับ อยากให้กดอันใหนแล้วขึ้นอันอะครับ ตอนนี้ไปไม่เป้นเลย

1 Likes

คือส่งค่า ไปที่ nodemcu ใช่ป่ะครับ แล้วด้านล่างคือ ค่าที่ nodeMCU ตอบกลับมา