ระบบผู้เชียวชาญหมวดหมู่นั้นๆ หรือ Category Experts อาจจะนำมาใช้

ผู้เชี่ยวชาญหมวดหมู่นั้นๆ อาจจะนำมาใช้ในอนาคต เพื่อเน้นความเชี่ยวชาญของสมาชิก เสริมความน่าเชื่อถือได้มาก เงื่อนไขการตั้งก็อาจจะดูที่จำนวนบทความที่ เขาเขียน และการตอบคำถาม ปิดประเด็นได้กี่ % แต่อาจจะต้องใช้เวลาสักนิด ให้มีจำนวนบทความที่มากพอ และเวลาที่พอเหมาะ

สมาชิกที่เป็น Experts จะได้รับ Artifact เครื่องหมายเพื่อให้ สมาชิกทราบว่านี้คือ Experts ในด้านนี้ หมวดนี้ และสมาชิกสามารถเข้าไปตั้งคำถาม ในหมวดหมู่ที่มี สมาชิกระดับ Experts อยู่ ก็สามารถเลือกก่อนตั้งกระทู้ได้ว่าจะ ส่งไปถาม Experts ของหมวดหมู่นั้นหรือไม่ Experts อาจจะมีเสียวๆ บาง 555

อ่านแล้วน่ากลัวจัง​ เหมือน​ expert เป็นคุณหมอเฉพาะทางเลย​ อิ… อิ​ ยิ่งวินิจฉัยโรคผิดนี่​ โดนคนไข้เคืองแน่ๆ

ผมว่าถ้าใส่มามีแต่คนกดไปหา expert อย่างเดียว แน่ๆ 55 อาจจะให้เป็น expert แต่ไม่จำเป็นต้องมี ให้ติดก็ได้ครับ

ที่ผมอยากให้ให้มี expert เพื่อให้คนที่มาใหม่ๆ รู้ว่าใครสุดในด้านนั้นๆ จริงๆ แค่นั้นเองครับ

ครับ​ คงตื่นเต้นกันน่าดู

อีกประเด็นคือ การให้ expert น่าจะเป็นประโยชน์กับสมาชิกนั้นๆ เอง กรณี มีโอกาสเข้ามา เช่น ต้องการที่ปรึกษาด้านนี้โดยตรง ผู้เป็น expert น่าจะได้รับโอกาสนั้น เป็นอันดับแรกๆ ครับ