คือผมจะทำให้ระบบเครื่องวาดภาพ CNC ส่งข้อมูล แจ้งเตือนเข้าไลน์

ไม่ครับ คือการทำงานของผมไปทำงานที่โปรแกรมอื่น พอเสร็จมันจะกลับมาเข้า arduino แล้วมันจะเข้า setup อีกรอบ
ถ้าทำเสร็จอีก ก็จะเข้าใหม่เรื่อยๆ

setup ที่ว่านี้คือยังไงครับหมายถึง

void setup(){

}

หรือเป็นฟังก์ชัน ที่สร้างขึ้นมาเองไว้ setup

ใช่ครับ ฟังก์ชั่นนี้ครับ

โปรแกรมอื่นที่ว่าคือไรครับ มันลิ้งค์กันด้วยอะไร

ของผมใช้โปรแกรม arduino ลั่นโค๊ดเข้าบอร์ดแล้วใช้ โปรแกรม processing ในการเอาไฟล์ภาพเข้าครับ

ทำไมไม่ใส่ไว้ตอนจบละครับ เมื่อทำงานจบก็สั่งให้แจ้งเตือน 1 ครั้ง แค่นั้นเอง

ยังไงหรอครับ

บรรทัดไหนที่พอมันทำงานเสร็จจะต้องวิ่งผ่านก็เอาคำสั่ง linenotify ไปวาง ครับ