ขนาดกล่องกันน้ำ ประยุกต์ใช้ในงาน DIY

โพสต์นี้ ผมได้หาขนาด Box กันน้ำ ของ 2 ยี่ห้อนะครับ คือ NANO กับ Leetech เป็นไฟล์ Sketchup 2018 โดยมีจุดประสงค์คือ การออกแบบงาน DIY เพื่อหาขนาดกล่องที่ใกล้เคียงกับงานเรามากที่สุด

ในภาพ
แถวบน เป็น Box กันน้ำ ของ ยี่ห้อ NANO
แถวล่าง เป็น Box กันน้ำ ของ ยี่ห้อ Leetech
แถวกลาง ผมเปรียบเทียบกับกล่องที่ผมเคยซื้อนะครับ
จากการหาข้อมูล ได้ข้อสรุปคือ ในกรณีเป็น Box กันน้ำ Leetech จะซอยย่อยขนาดและความลึกมากกว่า NANO ดังนั้น BOX กันน้ำ Leetech ขนาดเล็ก จึงมีให้เลือกกว่า สำหรับงาน DIY

Boxdกันน้ำ NANO LEETECH.rar (1019.4 KB)

ตัวอย่าง :

1 Likes