Easy Meeting ร่วมกันทดสอบ การประชุม Video conference ฟรี

ตอนนี้ผมกำลังทดสอบจัดการประชุมระยะไกล ให้ใช้งานได้ฟรี เพื่อส่งเสริมการยับยั่ง โควิด19 เพื่อนๆ สามารถ ทดสอบกดเข้าไปเล่นในห้องได้นะครับ ใครกดเข้าไปด้วยกัน ก็จะเห็นกันได้ทันที ลองเล่นดูได้ครับ เอามาให้ทดสอบกัน ตอนนี้ทำไว้ 2 ห้อง เราสามารถตั้งชื่อห้องเองได้

หลักการคือ

1.ใครก็ตามที่เข้าห้องประชุมก่อนคนแรก จะเป็นประธานการประชุม

2.ประธานสามารถ สร้างหรือไม่สร้างรหัสเข้าก็ได้ ถ้าสร้างแล้วสามารถส่งลิ้งค์ไปให้คนอื่นๆ พร้อมรหัสเข้าได้ เพื่อกันผู้ไม่เกี่ยวของ เข้ามา

3.เมื่อออกจากห้องแล้ว รหัสจะถูกรีเซตอัตโนมัติ เข้าใหม่ก็สร้างใหม่

4.ไม่จำเป็นต้องเป็นสมาชิกเว็บ(เป็นหน่อยก็ดีนะ อิอิ

1 Likes

มันอยู่ตรงไหนครับ :sweat_smile:

1 Likes

กดตรงนี้ดูครับ พี่

ภาพ

1 Likes

เอ่อคือ เครื่องผมต้องมีกล้องใช่มั๊ยครับ :sweat_smile:

1 Likes

พี่สามารถสร้างเองได้เลยครับ

ตั้งชื่อห้อง และชื่อปุ่ม

ภาพ

จากนั้นส่งให้คนที่พี่ต้องการ call ก็ได้แล้วครับ

1 Likes

ใช่ครับพี่ หรือแบบมีเสียงอย่างเดียวก็ได้ เมื่อคืนผมระดมเพื่อนมาช่วย เทสพร้อมกัน 6 คน คุยมันเลยเป็น ชั่วโมง 5555

สามารถขยายเจอเต็มได้ แชร์ภาพ หน้าจอได้หมด

2 Likes

เดียวจะทำรีวิวการใช้งานให้ครับ พอดีทดสอบใช้เองอยู่ว่าเสถียรแค่ไหน

1 Likes

เยี่ยมไปเลยครับ ผมสังเกตุ รูปไอคอน ของ @Remy_Martin พอเข้ามา ถ้าสังเตไม่ผิด ขอบของไอคอนวงกลมจะเปล่งสีออกมาใช่มั๊ยครับ เวบนี้สุดยอดจริงๆ เลย

1 Likes

ใช่ครับ เป็นการบอกว่า online อยู่หรือไม่

1 Likes