ต่อ esp8266 ส่งค่าไป Blynk แต่ค่าไม่ขึ้นที่แอพครับ

เปลี่ยนแล้วครับแต่ตอนนี้ค่ามันยังerror อะครับเหมือนมันไม่อ่านค่าจากsensor

error อะไรครับ?

แบบนี้อะครับ

อัพเดทนะครับตอนนี้ค่าขึ้นที่แอพแล้ว โดยผมลองต่อแบบไม่ใช้ NodeMCU base ค่าขึ้นได้ปกติแล้วครับ ขอบคุณมากครับที่สละเวลาช่วยเหลือ

2 Likes

สรุปว่า base มีปัญหาสินะครับ เยี่ยมครับ

555555 ใช่ครับผมก็ไม่นึกว่าปัญหาจะอยู่ที่ base เพราะพึ่งแกะออกมาจากถุงเลย ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยแก้ปัญหา:pray:t2::pray:t2::pray:t2::pray:t2: