ปัญหา esp8266 Error: esptool.py v2.6 Serial port COM4

มันเกิดจากอะไรหรอครับ ปกติมันไม่เป็นครับ โค๊ดที่ผมเขียนก็เป็นโค๊ดง่ายๆครับ

ถ่ายการต่อบอร์ดมาดูหน่อยครับ

ผมไม่ได้ต่ออะไรเลยครับตอนอัพโค๊ด

ผมน่าจะเป็นเเบบพี่คนนี้เลยครับ

ผมอัพโค๊ดน่าจะบ่อยเกินครับ เพราะผมแก้โค๊ดบ่อยมากๆครับ กดRstก็ไม่ได้ครับ ไฟบอร์ดก็ไม่ขึ้นตอนเสียบ ปกติมันจะขึ้นแว๊บนึง หรือว่าติดค้างไว้ ครับ

ลองลง ไดร์เวอร์ Arduino ดูก่อนครับ

Port ผมขึ้นปกติเลยยครับ:sweat_smile: สงสัยน่าจะต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่ :sweat_smile:

ลองดูแล้วมาอัพเดทหน่อยครับ