Esp8266 และ Relay ไม่ทำงานแก้ยังไงคะ

คือหนูจะทำโคมไฟที่สั่งไว้ใช้เปิดปิดและตั้งเวลาโคมไฟได้ ด้วยแอพBLYNK แต่ว่า esp8266 และ Relay มันไม่ทำงานค่ะ ทั้งๆที่รันและอัพโหลดโค้ดผ่านแล้ว ตอนที่เสียบสาย USB เข้ากับคอม esp8266 มันก็กระพริบไฟอยู่ แต่ Relay ไร้ซึ่งปฏิกิริยา เลยไม่ทราบว่าปัญหามันอยู่ที่โค้ดหรือที่บอร์ดค่ะ

Edgent_ESP8266.ino (2.3 KB)

ลองเช็ค relay ดูครับว่าเป็นชนิดไหน tigger low หรือ hight

จากนั้นก็ลองดีบัคออกมาดูทีละค่า ว่ามันติดตรงไหน

แก้ได้หรือยัง รออ่านวิธีแก้อยู่ครับ