เกิด ESP8266WiFi.h errer

ผมใช้ Audduino andion เกิดESP8266WiFi.h erer แต่พอโหลด ESP8266WiFi.zip ก็ไม่ผ่าน แตกไฟล์ไปวางใน Foder userlibraries ก็ไมหาย erer แก้ยังไงครับ ติดตั้งแบบในคอมพ์หรืเปล่าครับ

แคปโฟล์เดอร์ที่ติดตั้งมาดูหน่อยครับ

ตามนี้ถูกต้องไหมครับ ?

อืมนี้ใช้อะไรเขียนครับเนี้ย

เข้าไปดูในโฟเดอร์มันมีไฟล์นี้อยู่ไหม

ESP8266WiFi.h

ยังไงครับผมไม่เข้าใจ ผมเปิกไฟล์ที่แจกมาแล้วเกิด erer ผมเลยแก้และหาสาเกตุครับ

ไม่ได้ใช้คอมเขียนใช้ไหม ผมไม่แน่ใจว่าถ้าเขียนในระบบอื่นเช่นมือถือ มันมองไฟล์เหมือนกันหรือป่าว ที่ส่งมาเหมือนเขียนบนแอนดรอย

มีครับ

โดยปกติแตกไฟล์แล้วใน โฟร์เดอร์ library ในชื่อเดียวกันในโปรแกรม มันก็มองเห็นแล้ว

ขอดู error ที่มันขึ้นด้วยมันบอกว่าอะไรบ้าง

ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมโปรแกรมหาไม่เจอครับ
Erer แบบนี้ครับ

ถอนแอพติดตั้งใหม่แอดไฟล์เข้าใหม่ก็เหมือนเดิมครับ

เข้าไปดูไฟล์ยังมันมีไฟล์นี้จริงใช่ไหม

มีจริงครับ

มีประ

มาณนี้ครับ

ออ โฟเดอร์มันซ้อนกันอยู่ นะ ลบออกไปอันนึ่ง แถมชื่อตัวเล็กตัวให้ก็ไม่ตรงกันอีก ไม่แปลกที่มันจะหาไม่เจอครับ

แก้ข้อ 1 ก่อน 1 ไม่ได้ ก็แก้ข้อ 2 ต่อ

ออ…จะลองดูครับ เดี๋ยวได้ไม่ได้ยังไงจะแจ้งอีกทีครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

โปรแกรมมองเห็นแล้วครับพี่ สิ่งเล็กๆไปที่ผมมองข้ามไปจริงๆ ปวดหัวยุหลายวันเลยครับ55 ขอบพระคุณมากครับที่สละเวลาให้คำปรึกษาครับ

1 Likes

จัดไปครับโผมม