สอบถามเรื่อง esptool

มีใครเคยใช้ esptool ในการ backup code ไหมครับพอดีว่าผม backup เเล้วไม่ได้
ไม่ขึ้น error อะไรนะครับ แต่ไม่ขึ้นว่ามีอะไรอยู่ในบอร์ดเลย (เเต่จริงๆมีอยู่นะครับ)

เอ้ อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ ทำไมไม่ใช้พวก arduino ide หรือว่า vscode Backup เข้าไปที่ github ละ

เหมือนว่าตัวนี้ผมจะใช้สำหรับอัพโค้ตจากไฟล์ที่เป็น bin ลงไปโดยไม่ผ่าน ide

อันนี้ เป็น บอร์ดตัวเก่ามากๆ สมัยทำโปรเจ็คจบครับ เกือบๆ 3ปีได้ โค้ดชุดนี้ผมเลยจะเอาออกมาเเกะดูเผื่ออัพเดทขึ้น git นี่แหละครับ พอจะทำโปรไฟล์ใน git แห่ะ ๆ ถ้าไม่ได้คงต้องเริ่มทำระบบอื่นเเทน :sweat:

ถ้าใช้ตัวนี้มันได้ file bin มานิครับมันดูโค้ตอะไรไม่ได้นะ

ถ้าเป็นเป็นโปรเจคจบก็มีโค้ตในเล่มอยู่มิใช่รึ

ไฟล์เล่มอยู่ใน disc ครับ ในเครื่องไม่มีเเล้วครับตอนนี้ ลงวินโดว์ใหม่ แถมในบอร์ดที่กำลังจะ backup เป็นโ๕้ดที่ทำไปได้แค่ 60-70% เท่านั้นครับ