วิธีแก้ Facebook และ Youtube ติดโฆษณาแปลกปลอม

วันนี้พอดีเข้าไปเล่น fackbook แบบปกติแต่สังเกตุอะไรแปลกๆ แตกต่างไปจากเดิมนั้นคือโฆษณาทางด้านซ้ายมือ และตรงแทบด้านล่างของโพสต์แรก ซึ่งปกติ facebook เขาก็มีโฆษณาอยู่แล้วแต่นี้คือมีโฆษณาแบบ 18+ อยู่ด้วย

ผมเลยเอ๊ะใจเอาละงานเข้าละซิ ไปกดลิ้งค์อะไรก็ไม่รู้จำไม่ได้ แถบเข้าไปดู youtube ก็เจอโฆษณานี้ตามไปหลอกหลอนอีก

ทีนี้ผมเลยจัดการลองรีเซ็ตเบราว์เซอร์ดู ซึ่งจะเป็นการลบค่า คุกกี้ ต่างๆ ที่ติดอยู่ออกไปปรากฎว่าหายเลยมาแนะนำกันครับ

ไปที่ chrome://settings/ หรือ ทำตามภาพนี้เลยครับ

1 Likes