⚠️ แจก File หนังสือ Series IOT ภาษาไทย ฉบับสมบูรณ์ จาก มหาวิทยาลัย รังสิต ครบทั้ง Series 4 เล่ม

:warning: แจก File หนังสือ Series IOT ภาษาไทย ฉบับสมบูรณ์ จาก มหาวิทยาลัย รังสิต ครบทั้ง Series 4 เล่ม !!

:reminder_ribbon: Link download หนังสือ ครบทั้ง Series : 4 เล่ม ภาษาไทย พร้อม source code จาก workshop IOT น่าเก็บไว้ทั้งสามเล่มครับ ตั้งแต่ basic การ set-up node ESP-8266 / ESP-32 จนถึงการสร้าง dash board แสดงผล ขั้น advance และ การพัฒนา IOT Smart Farming บน ESP32

:pray: ขอบคุณ อจ. Visitw Wiangnak และ ม.รังสิต ที่ช่วยแบ่งปันมาครับ

-----------------:blue_book:-----------------
:clock130: เล่มแรก Arduino Project for IOT

การต่อวงจรเบื้องต้น และ การเชื่อมต่อ sensor พร้อมส่ง data ขึ้น cloud server เพื่อแสดงผลในมือถือ ผ่าน application blynk
เป็นการเริ่มต้นที่ดีของผู้ที่สนใจ IOT ครับ

ใช้ board ESP-8266 กับ NodeMCU (ภายหลังเปลี่ยนเป็น ESP-32 แต่การ set-up ก็คล้ายกันครับ)

------------------:green_book:----------------
:clock230: เล่มสอง Advanced IOT : ESP32 & LoRa
เป็นการใช้ board ESP32 เชื่อมต่อกับระบบส่งสัญญาณทางไกล LoRa เพื่อทำให้ iot สามารถมี coverage ที่กว้าง
แจกฟรีไฟล์หนังสือ IoT “Advance ESP32 & LoRa 101” พร้อมโค๊ดประกอบ

-------------------:closed_book:---------------
:clock330: เล่มสาม Advanced IOT: M5Stack & Visualization
เป็นการต่อบอร์ด M5Stack เพื่อดึงข้อมูล แล้วมาทำ visualization ผ่าน opensource cloud platform
ดาวน์โหลดไฟล์หนังสือและ โค๊ดได้ที่นี่

-------------------:ledger:---------------

:clock4: เล่มที่ 4: การพัฒนา IOT Smart Farming บน ESP32

---------------:pushpin:-------------------
*แก้ไขลิงค์เป็น google drive (12-Sep-18)
*แก้ไขลิงค์เป็น Mediafire (01-April-19) (สำรอง!!)
*Cr.อ.Visit Wiangnak และ Cr.ขี่ช้างจับข้อมูล

:reminder_ribbon:Download Link : คลิก!! (รวมเล่ม 4) :package:

ข้อมูลพวกนี้มีประโยชน์มากๆ ครับ สำหรับมือใหม่ หาจุดไม่เจออย่างผม เชื่อว่าการแบ่งปันคือประโยชน์ส่วนรวม
#knowledge #iot #คลังปัญญา #RSU #Electronic VisitW

1 Likes

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ ข้อมูลนี้จะทำให้ผมสามารถต่อยอดในลักษณะงานที่ทำได้

ขอบคุณมากๆครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากๆๆ ครับ

ขอบคุณหลายๆ

โหลดไม่ได้แล้วหรอครับ ?

ขอบคุณ​มาก​ครับ
ผมd/lได้ปกติครับ​

ดูแล้วปกติครับเดียวอัพเก็บไว้ใน server เว็บให้นะ