สอบถามเรื่องการเพิ่มจำนวนขา I2C ในบอร์ด ESP32

ตอนนี้กำลังทำโปรเจคหุ่นยนต์ฆ่าเชื้อด้วยโอโซนที่สามารถเคลื่อนที่และหลบสิ่งกีดขวางได้ค่ะ คือเมื่อเจอสิ่งกีดขวางด้านหน้า ให้วัดระยะทางซ้ายและขวา ถ้าทางไหนมากกว่าจะหันไปทางนั้น แต่พบปัญหาตรงที่ต้องการจะใช้ sensor Gy-US42 ในการวัดระยะทางซ้ายและขวา แต่ตัวบอร์ด ESP32 มีแค่ขาที่ 21 22 ที่เป็น I2C ทำให้ต่อได้แค่ตัวเดียว พอจะช่วยแนะนำโค้ดหรือวิธีที่สามารถเพิ่มจำนวนขา I2C ในบอร์ด ESP32 ได้มั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

จริงๆ มันเสียบได้ตัวนะบน I2C เพียงแต่ว่า อย่าให้ Address มันตรงกัน มันจะถูกมองเป็นตัวเดียวกัน วิธีก็คือถ้า Address มันเหมือนกันเราก็เปลี่ยนมันไม่ให้ตรงกัน ดูตัวอย่างประมาณนี้