มีปัญหาการใช้งาน ic mcp23017

สวัสดีครับ ใครเคยใช้ ic mcp23017เพิ่มจำนวณขา ESP 8266บ้างครับ ผมทำตามตัวอย่างของฝรั่งแล้ว มันใช้ICได้แค่ตัวเดียว ตัวที่สองไม่ตอบสนองเลย อาจจะเป็นสายทดลองผมไม่แน่นไหมหรือป่าวเพราะผมไม่ได้บัดกรี เย็นนี้จะทดลองอีกทีครับ แต่อยากสอบถามคนในกลุ่มดูก่อนครับ เพือมีตัวอย่างแนะนำครับ ของผมทำตามเจ้านี้ครับ

code Test.txt (661 ไบต์)

ศึกษาจากกระทู้นี้เลยครับ

ขอบคุณมากครับพี่

ติดอะไรเอามาอัพเดทกันครับ

ได้ครับพี่ดำน้ำอยู่ครับ5555 ได้ไม่ได้ยังไงเดียวมาแชร์ครับ

ไม่ได้เลยครับหลอดไฟทำงานแค่1หลอด บัดกรีบอร์ดแบบดี ไม่เสียบเอาเหมือนครั้งก่อน

ได้แล้วครับบบบบ ใส่ค่าตัวต้านทานก่อนเข้า LED ค่าสูงเกินไปคับ 55555
สรุป รูปและcodeที่ตั้งกระทู้ ใช้งานได้ระครับพี่ผิดที่ผมเอง5555555

1 Likes