เปิดระบบ Insert template

วันนี้มาขอพูดถึงระบบนี้ครับ มันมีเอาไว้ใช้สำหรับสร้างกระทู้เก็บรูปแบบฟอร์ม ต่างๆ ของเรานั้นเอง ความหมายคืออะไร ยกตัวอย่างเช่น ผมจะมีการลงบทความสารพันธ์วงจรของอยู่อยู่บ่อยๆ มีพันกว่าวงจรผมมีเวลาผมก็จะมาไล่ลงไปเรื่อยๆ แต่จะสังเกตเห็นว่า อันที่ลงจะมีรูปแบบซ้ำๆ กันนั้นแหละเพื่อจะให้ดูง่ายๆ เหมือนกันทุกอันซึ่งง่ายรึป่าวไม่รู้นะ ในกระทู้นั้นก็จะมีการใส่สารบัญบทความเข้ามาช่วย เพื่อไร มันช่วยให้เห็นแท็บหัวข้อทางด้านขวามือเรานั้นแหละ เราอยากดูวงจรไหนก็กดที่หัวข้อนั้น มันก็วิ่งไปที่เนื่อหานั้นเลย สะดวกมาก ดีกว่ามากลิ่งหา เสียเวลา

image

ทีนี้เห็นไหมว่าการลงสารบัญบทความก็จะมีการใส่สัญลักษณ์ เพื่อเป็นฟอร์มให้ระบบ นำไปจัดเป็นสารบัญได้ด้วย ดังนั้นผมก็จะต้องใส่สัญลักษณ์เดิมๆ 10 รอบ ทุกครั้งที่ลง บางทีมันก็เซ็งนะ 555

ต่อมาพอมีเจ้า Insert template ผมสามารถเข้าไปสร้างฟอร์มที่กล่าวมา ที่ใช่บ่อยๆ เพื่อกด เพิ่มเข้ามาใช้ได้เลยไม่ต้องทดพิมพ์เดิมๆ ซ้ำๆ ละ

brave_CDlKZdDxK4

เพื่อนท่านใดจะนำไปใช้บ้างก็ตามสบายเลยครับ หรือมีไอเดียนำไปใช้ใดๆ ก็แชร์กันมาได้ ผมพยายามทำให้เว็บใช้งานง่ายที่สุดแน่นอน ครับ

1 Likes