กระทู้โหวตศึกษาการพัฒนาระบบ ioT

Kpsz....@gmail.com

ศึกษา IOT มาปรับใช้กับแปลงผักที่บ้านครับ

ใช้เกี่ยวกับสมาร์ทฟาร์ม
khun..@gmail.com

natt....@outlook.com

ทำเครื่องวัดฝุ่น PM2.5 ครับ ใช้ในการอบรมและคิดไว้ว่าทำทำเป็นโปรเจ็คที่ทำงานร่วมกับ Smart home ครับ

sngu......@gmail.com

อยากนำเทคโนโลยีเข้าสวนครับ :slight_smile:

@sngul มีสวนของตัวเองใช่ไหมครับ

ครับผม กำลังหาทางดูแล แต่ต้องทำงานประจำ เลยหาทางดูแลผ่านมือถือ เริ่มต้นศึกษาครับ แนะนำด้วยนะครับ

มีข้อมูลหรือปัญหาก็เอามาแชร์กันได้ครับ

viro....@gmail.com
IOT สร้างเกษตรกรไทยสู่ยุคไทยแลนด์4.0

Voit IOT ครับ ขอบคุณมากครับสำหรับพื้นที่แห่งความรู้และการแบ่งปัญ ขออนุญาติรบกวนใช้งาน server ในการใช้แอพ blynk ครับผมขอบคุณครับ
bugc...@gmail.com

Wina....@gmail.com นำมาศึกษาต่อยอดครับ

tang17148@gmail.com smart farm smat home blynk ครับ นำมาศึกษาต่อยอดครับ

iot สามารถนำมาใช้ได้จริงในบ้านและงานด้านเกษตรเพื่อเพิ่มผลผลิต

ใช้งานด้านเกษตร
mosf......@hotmail.com

jets.....@gmail.com
ใช้ในการสมาร์ทโฮมครับ

paib...@gmail.com
เพื่อการศึกษาครับ

adis..@gmail.com

piro… @gmail.com

SakJ*****gmail.com

kone****@outlook.com
ทำ​ Watts meter

พัฒนาระบบน้ำ-ไฟฟ้า ในวัด ให้ประหยัด และคุ้มค่า