การเชื่อมต่อกล้อง IP PTZ Camera กับ คอม ควบคุมผ่าน Web client และการตั้งค่า

จัดทำขึ้น สำหรับกลุ่มที่กำลังจะใช้งาน และผู้สนใจทั่วไปครับ

1 Likes

ขอบคุณความรู้ดีๆ ครับ

ขอบคุณเช่นกันครับ​ ช่วงนี้ผมติดงาน เลย​ไม่ได้​ ทำแนว​ iot เลย​ แต่ก็พยายามเอาเทคนิคงานระบบภาพมาแชร์ครับ​ :blush: เผื่อจะเป็นประโยชน์ได้บ้างกับผู้ที่สนใจ

:+1 เยี่ยมครับ

เหมือนกันเลยครับพี่ 555

เจ้าตัวนี้คือตัวอะไรหรอครับพี่

image

มันคือ IP PTZ Camera Controller เป็นตัวควบคุมกล้อง โดยเครื่องนี้ คุมกล้องได้ 4 ตัว CAM1 CAM2 CAM3 CAM4 จะให้ภาพแสดงที่กล้องไหนก็กดเลือกเอา ควบคุมการหมุน ZOOM ภาพด้วย Joint Stick ส่วนที่เหลืออีก 3 กล้องจะเป็นภาพ Preview ครับ