การต่อใช้งาน Load Cell

ตอนนี้ผมกำลังทำโปรเจคจบ โดยมีการใช้ Load Cell เข้ามาเกี่ยวข้องเพื่อชั่งน้ำหนัก
ผมอยากทราบว่า Load Cell ต้องต่อใช้งานกับโมดูล HX711 ตลอดไหมครับ
และถ้าใช้โหลดเซลล์จำนวน 4 ตัว จะเอามารวมกันได้อย่างไรบ้างครับ

มันก็ต้องต่อตลอดสิคร้าาาพ มันแปลงค่าจากโมดูล มันต่อตลอดอยู่แล้ว หรือเราเข้าใจว่าอย่างไร

ใช้ load cell ตัวไหนขอดูหน่อย

ผมใช้ตัวสี่เหลี่ยมๆอะครับ ผมเห็นว่ามันใช้ได้ 1 ตัว ต่อ 1 โหลดเซลล์
ถ้าผมใช้โหลดเซลล์ 4 ตัว ต้องใช้ Summig box มารวมสัญญาณใช่ไหมครับ
ตอนนี้กำลังนำไปชั่งถังเก็บน้ำนมโค กำลังคิดว่าจะใช้ 1 หรือ 4 ดีครับ

image
ตัวนี้เลยครับ 0-100 kg