Login blynk ไม่ได้

ไม่สามารถ login (server : oasiskit.com)เข้าแอพ blynk ได้ ลองหลายครั้งก็ login เข้าไม่ได้

1 Likes

เคยลอกอินยังครับ

2 Likes

เคยใช้งานแล้วครับ มีหลาย project เลย แต่เปลี่ยนมือถือใหม่แล้ว login เข้ามือถือใหม่ไม่ได้เลย มันขึ้นว่า connot connect to server

ผมก็ Login ไม่ได้ครับ

ตรวจสอบการ login เบื้องต้นผมเข้าปกตินะครับผมก็ใช้เมลทั่วไป ผมใช้ ios

แคปหน้านี้มาดูกันหน่อยครับ

ตัว project ที่สร้างไว้เข้าไก้ปกตินะครับ (เครื่องลูกข่าย) แต่ login เข้าไปจัดการ project ไม่ได้ (เครื่อง admin)

@Chrom ส่งรหัสผ่านกับเมลมาใน inbox ที่ถามไปครับ

ใช้ระบบอะไรเข้าครับ

@Chrom รหัสที่ส่งมาลอกอินได้ปกติสำหรับระบบ iOS ครับ

สำหรับแอนดรอยล่าสุด sdk มีปัญหาต้องรอการแก้ไขครับ

วิธีแก้ชั่วคราว

ปัญหานี้คนที่ใช้หรือปล่อย Blynk server custom เป็นกันเกือบทุกคนครับ

แต่ถ้าใครใช้ bluestacks แอนดรอยเข้าผ่านพีซี เข้าได้ปกติครับ

ผมเข้า nox บน macก็ยังไม่สามารถ login เข้าได้นะครับ

ใช้ bluestacks ได้ไหมลองดูครับ

ครับ ลองดูแล้วก็ยังไม่ได้นะครับ มันไปเชื่อมต่อเซิฟหลักเหมือนกัน

ลองนี้ลองอะไรไปบ้างครับ อธิบายหน่อย

[บนมือถือ] ลองโหลดแอป blynk จาก play store (แต่ยังไม่ได้ลองโหลก spk แล้วเอามาลง เพราะหาไม่เจอ)
[บน mac] (nox)ลองโหลดจาก play store (bluestacks)ลองโหลดจาก play store
[บน PC] (nox)ลองโหลดจาก play store
ทั้งหมดนี้ลองมาหมดแล้วครับ ยกเว้นไปโหลดใน iphone เพราะไม่มีเครื่องให้ทดสอบ

1 Likes

ใช้ sdk ตัวนี้เลยครับ

https://apkpure.com/blynk-iot-for-arduino-esp8266-32-raspberry-pi/cc.blynk/download/2270940-APK?from=variants%2Fversion