กินสุกี้ ที่เอ็มเค MK Restaurant

…หลายท่านคงเคยกินกันมาแล้ว สำหรับ ร้านสุกี้ MK เอาจริงๆ ผมยังไม่เคยเข้าไปกินเลย เท่าที่จำความได้นะ ก็เพราะเข้าใจว่ามันแพงนะ อะไรประมาณนี้ แต่แล้วก็อยากจะลองดูสักหน่อยว่า ถ้าเราไปกินจริงๆ จะอร่อยไหมแพงไหม คุ้มหรือป่าวสำหรับราคาที่เราต้องจ่ายไป

เริ่มแรกก็เตรียมสั่งอาหารละครับ หม้อมา น้ำสุบมาพร้อมแล้ว พริกบด กระเทียมสัพ จัดมา เอาจริงๆ เถอะเวลาผมใส่พริกบดกระเทียมสัพในน้ำจิ่มสุกี้ผมว่ารสชาติมันก็ไม่ได้แตกต่างจากเดิมสักเท่าไหร่ แต่ก็มีแทบทุกร้านนะ รึว่าของมันต้องมี

มาถึงเวลาสั่งอาหารกันบ้าง การสั่งอาหารทีร้านนี้ เราจะใช้จอทัชสกีน แบบนี้ครับ เลือกทั้งชุดอาหารและ อาหารแยกว่ามีอะไรบ้าง สุดท้ายแล้วทุกอย่างจะรวมและคิดราคามาให้เราเสร็จสับเลย โดยที่ไม่ต้องมีพนักงานมารับออเดอร์ ก็ถือว่าสะดวกดี

อาหารเริ่มออกแล้ว ใช้เวลาไม่นานเท่าไหร่

น้ำสุปน่ากินไหมละ

ถ้าจะบอกว่าเป็นทีเด็ดเลยก็ว่าได้สำหรับผมแล้วคงหนีไม่พ้น เป็ด เอ็มเค แน่นอน เนื้อนุ่มมากอร่อยสุดๆ เลยละครับ

ต่อมาก็คือหมี่หยก กินแทบไม่หมด

กุ้งแก้วเนื้อเด้งมากอร่อย

เสร็จสับแล้วกินสองคนก็หมดไปพันกว่าบาทครับ ราคากับคุณภาพอาหารที่ได้ถือว่าคุ้มค่าสมราคาจริงๆ