Node-red เอาไปประยุกต์ใช้

Node-red สามารถนำไปประยุกต์ใช้​อะไรได้บ้างครับ
ยกตัวอย่างมาให้ผมหน่อย

มอนิเตอร์ ค่าอุณหภูมิ ความชื้น หรือสั่งงาน ปั๊ม วาล์ว ในฟาร์มผ่านเว็บเบราซ์เซอร์ ได้ทุกที่

มีอะไรอีกปะครับที่สามารถประยุกต์​ได้อีก

• สั่งค้นหาข้อมูล จาก ฐานข้อมูล mysql ด้วยข้อความ ผ่าน app line
  • การโพสต์ข้อมูล Arduino จาก Serial data ไปที่บัญชี twitter โดยใช้ Node-Red
  • ระบบเตือนอุณหภูมิด้วยอีเมล์โดยใช้ Node-RED

ขอบคุณครับ จะเอาไปลองทำดู

ทำอะไร ได้ผลยังไงอย่าลืมเอามาแชร์กันนะครับ