แบตสำรอง power bank h8 spy camera

(Bike) #1

ผมข้อสอบถามการเชื่อมต่อ พอดีผมเชื่อมต่อมันบอกว่า invalid
ตัวที่ผมซื้อมาจาก shopee มันไม่มีชื่อของสินค้าที่เป็นรหัสไวไฟให้นะครับ

(Permpol Thanapunnamas) #2

มีรูปแบตไหมครับ ขึ้นยังไงผมมองภาพไม่ออก

(Bike) #3

นี้ครับ ตอนเชื่อมกับ App ผมมันไม่ได้

(Permpol Thanapunnamas) #4

เชื่อม app ในที่นี้หมายถึงอะไรครับ เอา power bank มาเลี้ยง esp8266 หรือเอามาต่ออะไรถึงขึ้นแบบนั้น เกี่ยวกับ app Blynk รึป่าว

(Bike) #5

ไม่ครับ คือ powerbank ตัวนี้มันเป็นกล้องได้ ผมจะเอามาดูภาพ แบบ realtime

(Permpol Thanapunnamas) #6

มันเชื่อมกับ app ของ power bank เอง ไม่ได้ใช่ป่ะครับ

(Permpol Thanapunnamas) #7

เปิด power bank มาก่อนครับ มันจะปล่อย wifi ออกมา จากนั้นเราเอามือถือเราไปเกาะ wifi ของ power bank แล้วไปโหลด app ที่ชื่อว่า IPLiveCam มากด ค้นหา กล้องมันจะเจอ กดเข้าไปค่าจะเป็น define จากนั้นเข้าไปตั้งค่า wifi ที่เราต้องการให้มันจับอีกที

(Bike) #8

ครับ สรุป powerbank น่าจะเสียมั่งครับกำลังส่งเคลม เพราะชื่อไวไฟ กับชื่อในแอปที่เจอเป็นคนละอันกัน

(Permpol Thanapunnamas) #9

Login เข้าไปไม่ได้หรอครับ ส่วนใหญ่ password จะเหมือนกัน

(Bike) #10

ไม่ได้ครับ ผมส่งเคลมไปแล้ว