ขอวิธีการสร้างสัญญาน pwm

ขอวิธีการสร้างสัญญาน pwm ด้วยการใช้รูปคลื่น sine กับ triangle ว่าจะต้องใช้ ค่า sine กับ triangle เท่าไหร่ ในการคำนวนหา เพื่อที่จะเอาไปใช้ควบคุมเพิ่ม-ลดแรงดันไฟฟ้าได้ครับ พอดีจะเอาค่าไปใส่ในอาดูโน่ เพื่อใช้ควบคุมแรงดันครับ

ใช้สัญญาณกี่ signal

คือยังไงหรอครับ มีแนะนำมั้ยครับ

เราใช้สัญญาณกี่ ช่องในการควบคุมง่ะครับ ตัวที่ผมทำจะใช้สัญญาณ PWM 2 เส้นในการขับเกต

ถ้าจะเอาแบบคู่แล้วคอมแพร์กันมันก็จะยุ่งหน่อย แต่ถ้าใช้แค่สัญญาณเดียวอาจจไม่ต้องมาถึงขั้นนี้