Raspberry PI Blynk Server

สนใจอยากทำ blynk server ด้วย raspberry PI มีท่านใดแนะนำได้บ้างไหมหรือมีแหล่งข้อมูลที่ให้เข้าไปศึกษาบ้างครับ ขอคำชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ

จะทำ server Blynk หรือจะทำเป็น Clinic ครับ

server ครับผม จุดประสงค์คือ ทำไว้ใช้เองครับ private server ออกเน็ตไม่ได้ครับ ช่วยชี้แนะหน่อยครับผม

1 Likes

ลืมตอบไปเลยครับ พอดีไม่ได้เล่น pi สักเท่าไหร่เลยให้คำตอบจาก ประสบการณ์ไม่ได้ ผมแนะนำทำตามบทความนี้ดูนะครับ

เป็นไงบ้างครับ โปรเจคนี้ อัพเดทกันหน่อยนะครับ