Relay ไม่ทำงานตามคำสั่ง แก้ยังไงดี

ครับ. เดี๋ยวผมจะลองทำดูนะครับ

relay ไม่เสียครับ แล้วทำงานได้ แต่พอผมเอาคำสั่ง relay ไปเชื่อมต่อ blynk แต่ บอร์ด มันไม่ยอมเชื่อม blynk ให้ครับ

อันนี้คือโค้ดครับ

งั้นลองเช็คเรื่องการตั้งค่าบนหน้าบอร์ดของ Blynk 2.0 ด้วย ว่ากำหนดค่า V2 ไว้แล้วหรือยัง เนื่องจากว่าปัญหาของเราตอนนี้คือกดแล้ว V2 ไม่ส่งคำสั่งแน่ ๆ

BLYNK_WRITE(V2)
{
  // Set incoming value from pin V0 to a variable
  if (param.asInt()==1){
    digitalWrite(relay, HIGH);
  }
  else{
    digitalWrite(relay, LOW);
  }
  // Update state
}

ประเด็นคือผมไม่เคยจับ Blynk 2.0 ซึ่งต้องมีการกำหนดค่าบนแดชบอร์ด เพิ่มเติมด้วยจึงจะใช้ได้ แล้วเข้าไปเช็คดู

ครับพี่เดี๋ยวผมขอลองเช็คก่อนครับ