อยากทำ Security Cam ครับ

ผมจะทำ Security Cam ไว้ใช้เฝ้าสวนครับ เนื่องจากพื้นที่แถวนั้นขโมยขโจรเยอะมากครับ
 ผมจะใช้ esp32 + Cam ถ่ายภาพเมื่อมีคนหรือสัตว์เดินผ่านกล้อง ให้ esp32 ส่งภาพเข้า Line notify ครับ 
 ปัญหา คือ ผมเขียนโค๊ดให้ส่งภาพเข้าไลน์ไม่สำเร็จสักที จึงอยากจะขอคำแนะนำ หรือหากผู้ใดมีโค๊ดขาย ช่วยบอกทีนะครับ

ตอนนี้ทำถึงไหนแล้วครับ ลิงเอาโค้ตมาคุยกันดู เผื่อเส้นผมบังภูเขานะครับ

ครับ เดี๋ยวผมกลับบ้านผมจะส่งให้ดู บางคนบอกต้องเขียนทามโซนใส่ลงไปด้วย ผมนี่แก้จนมึนเลยครับ
(ผมไม่ได้จบตรง แต่ใจรักมากๆ จึงอาศัยศึกษาเองครับ)

สงสัยก็ถามเลยครับ ที่นี้ยินดีตอบ ถ้าอันไหนผมไม่รู้เราก็เรียนรู้ไปด้วยกันครับ :grin: