ปรึกษาเรื่องตั้ง Server Blynk หน่อยครับ

พอดีทำserver blynk โดยใช้ Centos7 แต่ติดปัญหา เวลาเพิ่มdeviceแล้วtokenจะส่งมาที่email ไม่ได้ครับ
ขอบคุณครับ

blynk จะขึ้นฟ้องว่า Unable to send email. Please check your network connection.

ตั้งค่า port ที่ส่ง email ยังครับ ตั้งไว้แบบไหน

ตรงไฟล์mail.propertiesใช่ไหมครับ

ใช่ครับ ตั้งเป็นอะไรใส่เมลเราไปรึยัง

image
ใส่ไปหมดแล้วนะครับ ตามนี้ครับ

ต้องไปตั้งค่าที่ gmail เราอีกครับ ปรับให้น้อยลง ต้องที่ยินยอมให้โปรแกรมภายนอกใช้ mail เรา

จะอยู่แถวๆ หน้านี้ครับ

ผมเข้าไปตั้งค่าแต่ไม่เจอเมนู “การเข้าถึงของแอปที่มีความปลอดภัยน้อย” ครับ เหมือนgoogleมีการปรับเปลี่ยนใหม่นะครับ

ปรับให้มันเป็นน้อยสุดครับ ถ้าไม่มีการใช้นานๆ มันจะปรับมาให้เป็นมาก ผมเคยโดนมันปรับให้เอง เมลมันไม่ส่งเหมือนกันหากันอยู่นาน

ครับเดี่ยวขอลองก่อนนะครับ

ผมเคยเซฟลิ้งค์เข้าไปแก้อยู่ผมหาไม่เจอ ถ้าเจอจะเอามาแปะให้ครับ งง เก็บไว้ไหมนิ

ครับขอบคุณครับ