รายงานปัญหาการใช้งาน Server Blynk

กระทู้นี้รวมผู้ใช้งานพบปัญหาการใช้งาน ต่างๆ ครับ มารวมคอมเม้นไว้ใต้กระทู้นี้เลย จะรีบตอบรีบแก้ให้นะครับ

2 Likes

เจอปัญหาการใช้ Timer คือตั้งเวลาแล้ว ทำการแก้ไขเวลาใหม่ มันจะกลับไปเป็นเวลาเดิมที่ตั้งครั้งแรก

2 Likes

ใช้ widget ตัวไหนครับ ใช้โค้ตอะไร

ตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ

ผมเจอขึ้น login timeout สาเหตุเกิดจากอะไรหรอครับ

1 Likes

ตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ

ผมกด export to csv แล้ว ผมโหลดไฟล์ csv ที่พี่ส่งมาในเมลไม่ได้ครับ

1 Likes

รบกวนตั้งกระทู้ใหม่หน่อยครับ

export to csv แล้วแปค่า​ที่ได้มาไม่ออกอ่ะค่ะ รู้แค่ว่ามีช่องแรกเป็นค่าอุณหภูมิ อีก 2 ช่องแปลไม่ออก เราใช้ superchart วัดอุณหภูมิความชื้นน่ะค่ะมีวิธีการแปลงค่ามั้ยคะ มันใช่เวลาที่รับค่าอุณหภูมิรึป่าวอ่ะคะ
! 15575538157071139028112159462394|375x500

1 Likes

รบกวนตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ

กดตั้งกระทู้ตงไหนอ่ะคะ5555 เพิ่งเคยเข้าครั้งแรกเลย

2 Likes

เจอแล้วๆๆๆ

2 Likes

พี่คะขอถามต่อจากกระทู้เดิมหน่อยนะคะ กระทู้มันปิดแล้วอ่ะ ค่าที่เก็บมาอ่ะค่ะ มัน real time มั้ยอ่ะคะ พอดีหนูเพิ่ง export มาตะกี้ แล้วตัวอุปกรณ์ก็ยัง connect กับ Blynk อยู่นะคะ แต่ว่าค่าล่าสุดมันเป็นของเมื่อวานอ่ะค่ะ

1 Likes

copy ไปถามที่เดิมเลยครับ ผมเปิดให้แล้ว 55

รบกวนสอบถามค่ะ
ถ้าได้ Auth Token ทางอีเมล์ สามารถใช้งานกับ Blynk ได้เลยไหมค๊ะ พอดีลองใช้ในหน้า แอพขึ้นสถานะว่า offline อะค่ะ

ได้เลยครับ ถ้ามีปัญหา อื่นๆ ต้องเอาโค้ตมาดูครับว่าผิดอะไรตรงรึป่าว

ถ้ายังไม่ได้ก็ตั้งกระทู้ถามใหม่เลย นะครับ เอารายละเอียดโค้ตที่ใช้และแคปภาพจุดที่มีปัญหามาดูกันจะดีมากครับ

ตอบนี้สามารถแก้ไขได้แล้วค่ะ

@superorange เกิดจากอะไรครับ แนะนำสักนิดเผื่อท่านอื่นๆ อาจจะเป็นคล้ายๆ กัน