ทดสอบ Sound High sensitivity control module Microphone Sensor

สำหรับการทดสอบอุปกรณ์ตัวนี้ผมมีจุดประสงค์ที่ต้องการที่จะตรวจสอบระดับการตกของฝน ผ่าน App Blynk โดยใช้เสียงเป็นตัวบอกระดับการตกของฝน เช่นฝนตกน้อย ฝนตกมาก ฝนตกปานกลาง โดยวัดเสียงจากฝนที่ตกกระทบหลังคาเมทัลชีท ตอนนี้ยังเป็นแนวคิดที่ยังทดลองอยู่นะครับส่วนการนำไปใช้จริง ถ้ามันใช้งานได้ก็จะกลับมานำเสนออีกทีครับ

image

คลิปการทดสอบ

1 Likes

ผมลองดูแล้วมันไม่ได้ผลนะครับกับการเชคเรื่องของฝนตก ผมมีแนวใหม่ที่เริ่มใช้แล้วนะครับ

1 Likes