บะหมี่ต้มยำกุ้งน้ำข้น ข้าวไข่เจียวหมูสับ ที่อนุสาวรีย์

…เมื่อวันก่อนไปทำธุระแถวๆ อนุสาวรีย์ กรุงเทพ หิวๆ เลยหาอะไรกินสักหน่อยอยากกินข้าว ไรงี้ แต่จำได้ว่าถ้าเป็นพวกข้าวในห้างจะไม่ค่อยอร่อยสำหรับผมสักเท่าไหร่ เลยเดินๆ ออกไปไกลหน่อยไปเจออยู่ร้านหนึ่ง ดูน่ากินมีรายการให้ให้เลือกเยอะ กระเพราหมูกรอบ 45 บาทเอง บะหมี่ต้มยำกุ้งน้ำข้น 70 บาท อ่ะราคารับได้เลยจัดไป

ข้าวไข่เจียวหมูสับอร่อยดีครับ

บะหมี่ต้มยำกุ้งน้ำข้นก็อร่อยนะครับ ติดตรงเส้นบะหมี่มันล้วกนานไปเปื่อยไปหน่อย แล้วล้วกไม่สะเด็ดน้ำ เลยทำให้รสชาติเพี้ยนๆ ไป แต่กินหมดนะครับ 555

รสชาติกับปริมาณถือว่าใช้ได้ อย่าลืมไปลองกันดูครับ