ขอแนวทางการทำโปรเจ็ค การทำตู้ฟักไข่ไก่ครับ

รายล่ะเอียดโปรเจ็ค
1 ต้องการสั่งงานอุณภูมิและความซื้น ตามต้องการไดั โดยผ่าน ปุ้มกดหรือแอฟblymk
2 มีเอาพุต จำนวน 2 พอร์ตเพื่อควบคุม หลอดไฟและปั้มน้ำเพื่อควบคุมอุณภูมิและความร้อน
ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคูณครับ

ใส่โค้ตที่ใช้อยู่ตอนนี้มาด้วยสิครับ

น่าสนใจมีของใหม่ให้ทดลองผมเคยซื้อระบบที่มีคนเคยทำมาศึกษาโค้ดใช้ ควบคุม อุณหภูมิ ความชื้น ปั๊มน้ำ แต่ใช้งานยังไม่ดีพอ อยากพัฒนาต่อมีเวลาจะรื้อมาปัดฝุ่น ที่เคยใช้ปัญหาอยู่ที่ตัวเซ็นเซอร์ เมื่อใช้งานจริง
ครอบคลุมพื้นที่ต้องใช้เซ็นเซอร์หลายตัว ทนทาน ป้องกันน้ำ ตอนนี้โดนน้ำเรียบร้อยรอซ่อม ถ้าจะเอาโค้ดมาลงได้ไหมครับเพื่อการศึกษา

เดียวลงใหม่ครับ

เริมยังไงดีครับ

ช่วยลิสเงื่อนไขระบบที่ต้องการทำทั้งหมดมาหน่อย

จากนั้นตอบคำถามสองข้อนี้ครับ
1.ทำเงื่อนไขอะไรได้แล้วบ้างครับ
2.เงื่อนไขไหนที่ยังทำไม่ได้

รบกวนขอโค้ตได้ไหมครับ กำลังศึกษาแต่เริ่มต้นไม่ถูกครับ ขอบคูณครับ