ได้เวลาโยนกระดาษทรายในมือทิ้ง เมื่อพบกับมิติใหม่ ของการขัดสนิม

จอห์น : คุณกำลังปวดหัวกับสนิมบนงานของคุณใช่หรือไม่!!
ซาร่า : ใช่
จอห์น : คุณมีหินเจียแต่คุณไม่กล้าใช้ ใช่หรือไม่!!
ซาร่า : ใช่
จอห์น : งั้นดีเลยเพราะวันนี้ TV direct เรามาเสนอขายปืนลมยิงทรายขัดสนิม!!
ผม : ผิดงานละพี่ จอห์น 555

…วันนี้มีเครื่องมือแจ่มๆ มาให้ชมครับ เป็น DIY ปืนลมยิงทรายทำเอง สามารถขัดสนิมได้แบบที่เราไม่ต้องมานั้งเมื่อยมือ ขัดเองหรือใช้หินเจียพร้อมใบทรายขัดให้มือสั่นไปสามวันสองคืนกันอีกแล้วเพีบงแค่กดแล้วเล็งเพียงแค่นั้นเองสบายเลย :grin:

อุปกรณ์ของเรามีดังนี้
1.หัวฉีดลม+ต้องต่อลมด้วยนะครับ
2.ดองสว่านขนาดเท่าปลายหัวฉีดลม
3.สว่าน
4.ตะใบเหลี่ยม
5.ขวดน้ำพลาสติก

…เริ่มแรกคือถอดหลอดหัวฉีดลมออกมาก่อน

…เอามาตะไบให้เป็นช่องให้ทรายสามารถไหลลงไปได้โดยง่าย

…ใช้สว่านและดอกสว่านที่เตรียมไว้ เจาะรูที่เกือบปลายตอขวดเพื่อสอดหลอกหัวฉีดลมเข้าไปได้

…ใส่ทรายลงไปในขวดพลาสติกหร้อมกับสวมหลอดฉีดล้มด้วยหันขวดขึ้นข้างบนเพื่อให้ทรายไหลลงมา จากนั้นไปดูคลิปการทดสอบกันเลยครับ

1 Likes