ปัญหาการดัดแปลงเครื่องปริ้น

พีๆมีวิธีการดัดแปลงเครื่องปริ้นเป็นเครื่องจ่ายธนบัตร20 50 100 ไหมคะ พอดีจะทำเครื่องแลกเหรียญเป็นเป็นแบ้งคะ

อยากรู้ว่าทำไมต้องเจาะจงเป็นการแปลงจากเครื่องปริ้นครับ เราออกแบบโครงสร้างเองไม่ได้หรอ

พอดีเห็นเครื่องปริ้นที่มีกระดาษวางอยู่เป็นปึกหลายแผ่นและเครื่อง

สามรถทำให้กระดาษออกมาได้ทีละแผ่น ถ้าทำเป็นโครงสร้างอย่างอื่นกลัวเงินที่ออกมาจะออกมาหลายใบจะเกิด

ถ้าทำโครงสร้างอท่นกลัวเงินออกมาหลายใบพี่พอมีแนวทางไหมคะไม่จำเป็นว่าต้องเป็นเครืองปริ้นก็ได้คะ

จังหว่ะตอน ATM ดึงธนาบัตรนี้ต้องแปะมากๆ แต่ถ้าเอาเครื่องปริ้นมาใช้เพื่อตัดปัญหานี้ นับเท่าไหร่ก็แค่สั่งปริ้นออกมาเฉยๆ ก็อาจจะเวิร์คก็เป็นได้นะ

image

ถ้าของที่ธนาคารใช้หนูว่าราคาแพงหนูสู้ไม่ไหวหรอกคะ

วิเคราะห์จากโครงสร้างภายในจะคล้ายๆ กันครับก็อย่างที่บอกไปว่าอาจนำเครื่องปริ้นมาใช้แทนก็ได้เพียงแต่ว่าต้องเทสก่อนว่ามันใช้ขนาดกระดาษเท่าไหร่ กำหนดความหนาได้ไหม เราก็เซตเหมือนตอนปริ้น ซองจดหมายแบบใส่ทั้งซองเลย

ถ้าจะให้ช่วยวิเคราะห์มากกว่านี้ข้อมูลที่ให้มาไม่พอนะครับ ตอนอธิบายด้วยว่า
1.จะใส่เหรียญเข้าไปแบบไหน
2.ใส่เหรียญประเภทอะไรบ้าง
3.โปรแกรมมันคำนวณค่ายังไง
4.ขอบเขตที่เครื่องทำได้ หรือทำไม่ได้

อย่างเช่นถ้าจะใช้ จ่าย 2 ธนบัตร 2 อย่างพร้อมกัน เช่น 120 ต้องจ่าย
แบงค์
100 บาท 1 ใบ
20 บาท 1 ใบ

เราอาจจะต้องใช้เครื่องปริ้นถึงสองเครื่อง เสียด้วยซ้ำ

ที่ส่งให้ดู ให้ดูระบบ ภายในจริงๆ ว่าทำงานอย่างไรนะครับ ไม่ได้หมายถึงให้ไปซื้อมาใช้ :sweat_smile: