สอบถามความเห็นเรื่องดีไซต์ หน่อยครับ

ตอนนี้กำลังตกแต่งเว็บให้ดูดี น่าใช้มากยิ่งขึ้นแต่ก็ไม่แน่ใจว่าแบบไหนดี ท่านใดชอบแบบไหนคอมเม้นหรือแชร์ไอเดียกันนะครับ

ตอนนี้มั่วจัดเลย

1

สีมันกลืนกันครับ

1 Likes

นั้นสิครับ เดียวลองปรับแก้ไปเรื่อยๆ นะครับ กว่าผมจะออกแบบโทนสีตัวที่ใช้อยู่นี้ได้ ปรับไปหลายวันเลยเหมือนกันครับ

งานออกแบบ สมองซีกขวาทำงานหนักกว่าซีกซ้ายอีกครับ

พี่ว่าควรมีสีพื้นหลังตรงส่วนนี้ไหมครับ มันไปตัดกับไอคอน หมวดหมู่ ผมว่ามันแปลกๆ หรือผมยังไม่ชิน

1

1 Likes

แค่เป็นแนว น่ะครับ ในความเห็นผม คือ ต้องอ่านง่าย ไม่ปวดตาเวลาอ่านนานๆ ครับ ประมาณ ปิดไฟ ก็อ่านได้ แสงไม่แยงตา ครับ

1 Likes

ครับผมก็พยายามออกไปแนวดาร์ค สบายตา อยู่เหมือนกันครับ ต่อไปอาจจะมีโหมดให้ผู้ใช้เลือก ทีมที่ชอบส่วนตัวแยกกันได้ ใครอยากจี๊ดๆ หน่อยก็เลือกอีกแบบ แต่หากอยากเข้าสู่โหมดเบาๆ ก็กลับมาใช้ ธีมเบสิกที่ถนอมสายตาได้ด้วย ให้มันยืดหยุ่น ไม่จำแจ แต่ก็ไม่หลุดกรอบความเป็นอิเล็กอีซี่ ครับ :grin:

1 Likes

กันลืม

รูปแบบของสกินที่เปลี่ยนไป อาจจะเอาไว้ให้ สมาชิกระดับสูงๆ เลือกเปลี่ยนได้ หรือสกินจะเปลี่ยนไปตามระดับของสมาชิกนั้นๆ