ทำแอปลงมือถือ ใช้อะไรขึ้นเซิร์ฟได้บ้าง

พี่ครับสอบถามเรื่อง ngrok ครับ อยากให้มันขึ้น domain ให้แบบภาพแรกแต่มันขึ้นอะไรให้ไม่รู้ครับ

received_669785544153816

ภาพแรกคือ แบบเสียตังครับ มันกำหนดชื่อได้มันจะสั้นหน่อย ของเรสมันแบบฟรีมันจะยาวกว่า ผมก็เป็นแบบนี้ แต่ก็ใช้ได้ปกติ

เสริมไว้เตือนความจำผมเอง ตอนนี้คือมีที่รู้

1. NGROK

NGROK

1. SERVEO

SERVEO

ถามว่าคุณสมบัติแทบจะเหมือนกัน คือสามารถทำการ port forwarding ได้ทั้งคู่ ต่างกันตรง Ngrok ต้องติดตั้ง ลงเครื่อง แต่ Serveo ไม่ต้องครับ