โปรเจคจบอิเล็กทรอนิกส์

เสนอไป3โปรเจคแล้วก้ไม่ผ่าน อ. อยากได้โปรเจคที่ช่วยแก้ปัญหาจริงๆอ่ะค่ะ คิดว่าถ้าทำเครื่องบีบขวดอัตโนมัติจะดีไหมคะ

1 Likes

อยากรู้ว่าเสนอหัวข้ออะไรไปบ้างครับ เครื่องบีบขวดก็โอเคอยู่นะครับ ช่วยแก้ปัญหาเรื่องพื้นที่ในการจัดเก็บขยะด้วย แต่ที่พี่อยากรู้คือเครื่องบีบขวดในแบบที่เราคิดจะทำเป็นแบบไหน

1 Likes

บีบขวดไปเพื่อแก้ปัญหาอะไรคับ?? สนใจโปรเจคแนวสมาร์ทฟาร์มมั้ย พี่มีโปรเจคแนวนี้ สามารนำไปช่วยเกษตรกรแก้ปัญหาได้จิงคับ
ปล.> ในเรื่องของอิเล็กทรอนิกส์ น้องชอบวิชาไร และระหว่างฮาร์ดแวร์ กับ ซอฟต์แวร์ น้องถนัดอันไหนหรือได้ทั้ง 2 อย่าง

โปรเจคเดี่ยว หรือ คู่ หรือ กลุ่ม(กี่คน) คับ

1 Likes

กลุ่ม3คนค่ะ เสนอไปแล้ว อาจารย์ไม่เอาค่ะ เพื่อนเลยลอง เสนอ เครื่องแยกเหรียญ อ.บอกว่าเอาที่สามารถ นับถึง500แล้วซีน เป็นถุง1ถุงได้เลย ทั้งเหรียญ1,5,10,25สตางค์,50สตางค์ พร้อมแจ้งเตือนในโทรศัพท์ มันจะยากๆนะคะ555

2 Likes

เอาขนานนั้นเลยหรอครับ โปรเจ็คระดับไหนครับ ป ตรีใช่ไหม

1 Likes

ใช่ค่ะ งงตรงที่ต้องซีน ต้องมีอะไรบ้างเหรอคะ

แค่ซีนธรรมดาไม่ต้องมีสูญยากาศใช่ไหมครับ ถ้าจัด process ดี ก็อาจจะไม่ยากมั้งครับ