มือถือเปิดกระทู้ยาวๆไม่ได้ครับ

กระทู้ปลูกผักเลี้ยงไก่ของผม​ตอนนี้​ยาวมากจนไม่สามารถดูด้วยมือถือ(SS note9)​ อาจเป็นเพราะแรมไม่พอ ต้องเปิดดู/แก้ไข กับโน้ตบุ๊ก​เท่านั้น
อยากให้แอดมินช่วยแบ่งกระทู้เป็นpartๆ น่าจะช่วยแก้ปัญา​นี้ได้(หรือเปล่า? คิดเอง555)​ ขอบคุณ​ครับ​

1 Likes

เราแบ่งเองก็ได้ครับ วิธีที่ผมใช้คือถ้ามันเริ่มยาวไป ก็จะแบ่ง เป็นกระทู้ที่ 2 เลย โดยพอตั้งกระทู้ที่ 2 เสร็จเองลิ้งค์มาเป๊ะ บรรทัดล่างสุดข้อเนื้อหากระทู้ ระบบจะสร้างลิ้งไปยังกระทู้ที่ 2 ให้เองเลย

อีกนึ่งวิธีที่ผมใช้กับการเขียนบทความยาวๆ คือ ใส่สารบัญบทความ มันทำให้เราส้างคีย์เวิร์ด เพื่อกดไปยังจุดนั้นได้ทันที แต่ยังไงซะ รู้สึกว่าเนื้อหาหลักก็มีความยาวจำกัดอยู่เหมือนกัน ก็ควรจะแบ่งเป็นกระทู้ทันไปเพื่อความโฟวร์ของเนื้อหาด้งยครับ

ตัวอย่างบทความ

อีกปนะเด็นคือจะตั้งกี่กระทู้ก็ได้ครับ ตามที่สะดวกเลย จะรกหน่อยก็ไม่ว่ากัน การทำงานหรือการทดลองมันก็จะแบบนี้แหละ

ขอดีของที่นี้คือเวลาเราลงอะไรไปนานๆ อยากจะหาผลนั้นกลับมาดูมันก็ค้นหาได้สะดวกครับ ด้วยเครื่องมือคนหาที่มีให้

ขอบคุณครับ