รบกวนช่วยแนะนำอุปกรณ์การหรี่ไฟ

สอบถามการเลือก หลอดไฟหน่อยครับ หลอดไฟแบบไหนที่สามารถ control การหรี่ไฟได้บ้างครับ
เเล้วจำเป็นต้องใช้ Dimmer Module PWM control ในการหรี่ไฟไหมครับ พอดีตัว led 3mm ไม่เห็นต้องใช้ dimmer รบกวนเเนะนำด้วยครับ

หลักก็ใช้ Dimmer ละครับ

image

ราคาต่อตัวก็คอนข้างแรงอยู่ ผมซื้อมา 600 กว่าบาท แนะนำตัวนี้เพราะว่าถ้าไปใช้ตัวถูกมันจะไม่ทน เพราะมันต้องทนร้อนได้ ใช้นานๆ ไปมันจะพังและปรับไฟไม่ได้ เหมือนพวกโครมไฟน้ำหอม

ส่วนหลอนไฟก็ใช้กับพวก downlight เดียวผมหากล่องก่อนจำไม่ได้แล้ว

ขอบคุณครับเเต่น่าจะใช้ไม่นานครับประมาณอาทิตย์กว่า
image
ตัวนี้ใช้ได้ไหมครับ พอดีจะไม่เอาแบบหมุนได้เเต่จะให้หรี่เองค่อยๆหรี่ สามารถใช้ได้ไหมครับสำหรับ ตัวในรูป
เเละหลอดไฟควรเลือกแบบไหนครับ

หลอดไฟที่ใช้กับ Dimmer ได้