แนะนำเว็บไซต์ แจกภาพแบบไม่มีลิขสิทธิ์

สำหรับให้เว็บไซต์ของเราสมาชิกหลายๆ ท่านเวลาตั้งกระทู้ต่างๆ อาจต้องการรูปภาพประกอบเพื่อเพิ่มความเข้าใจและทำให้กระทู้ดูหน้าสนใจมากยิ่งขึ้น วันนี้ผมเลยแนะนำเว็บไซต์แจกภาพแบบไม่มีลิขสิทธิ์ และไม่ต้องใส่เครคิตภาพใดๆ ให้ยุ่งยากเอาไปใช้ตามอัธยาศัยได้เลยครับ ผมจะแนะนำทั้งหมด 5 เว็บไซต์และจะลองใช้คีย์เวิร์ด Electronic ค้นหาและเปรียบเทียบให้ดูนะครับ

เว็บที่ 1 : STOCKSNAP.IO

เว็บที่ 2 : PEXELS.COM

เว็บที่ 3 : MAGDELEINE.CO

เมื่อเอาใช้คีย์เวิร์ด Electronic ค้นหาจะไม่พบภาพเพราะว่าเว็บนี้เน้นแต่ภาพวิวทิวทัศน์

เว็บที่ 4 : PICJUMBO.COM

เว็บนี้ถ้าใช้คีย์เวิร์ด Electronic ค้นหาจะไม่พบภาพเพราะว่าเว็บนี้เน้นหมวดหมู่แบบทั่วไปไม่โฟกัสเช่น หมวด technology เป็นต้น

เว็บที่ 5 : PIXABAY.COM

ซึ่งเว็บนี้ผมโคตรจะแนะนำเลยเพราะว่ามีแทบจะครบเครื่องมากๆ ทั้ง รูปถ่าย กราฟฟิกส์เวกเตอร์ ภาพประกอบ วีดีโอ แถมเป็นภาษาไทยอีกด้วย :grin:

ถ้าใช้คีย์เวิร์ด Electronic ค้นหา ภาพนี้ขึ้นมาอย่างกะดอกเห็ดเลย ฮ่าๆ

ชอบหรือถูกใจเว็บไหนก็ร่วมสนุกโหวดกันได้ครับ

2 Likes