คอมไพล์ไม่ผ่านครับ ขอแนวทางในการแก้ปัญหาที่

วางตรงไหนครับ

นี่ครับ มันกลายเป็นแบบนี้แทน

ลองแก้ชื่อโฟเดอร์ เป็น -master ต่อท้านเหมือนตัวอื่นดูครับ

ยังเป็นเหมือนเดิมครับ

ตอนนี้มันขึ้นว่าอ่ะไรแคปมาดูหน่อยครับ

เช็คว่าลงแบบนี้ครบยัง

ของผมมันหาตัวนี้ไม่เจอครับ

นีครับ ตอนนี้เป็นแบบนี้

http://arduino.esp8266.com/stable/package_esp8266com_index.json
copyโ ค้ดนี้ไปใส่ใน File> prefernces

1 Likes

ลองทำตามทุกวิธีแล้วครับแต่ก็ยังเหมือนเดิม
Arduino: 1.8.8 (Windows 8), Board: “NodeMCU 1.0 (ESP-12E Module), 80 MHz, Flash, Disabled, 4M (no SPIFFS), v2 Lower Memory, Disabled, None, Only Sketch, 115200”

exit status 2
Error compiling for board NodeMCU 1.0 (ESP-12E Module).

This report would have more information with
“Show verbose output during compilation”
option enabled in File -> Preferences.

เดะดึกๆ ผมลองเทสโค้ตดูก่อนครับ

โอเครครับ ผมจะลองหาวิธีแก้ไปด้วย

1 Likes

ผมติดตัวเดียวกัน แต่แก้ผ่านละครับ

ทำยังไงครับ

เดะลงรายละเอียดให้นะครับ ลง library หลายตัวอยู่

โอเครครับผม

ยังอยู่ไหมครับ

ทำตามนี้ครับ

อันนี้ libraries ที่เกี่ยวข้องถ้าลงแล้วก็ไม่ต้องลงซ้ำ แต่ถ้ายังไม่มีก็ลงไปเลย

มันขึ้นแบบนี้อะครับ ลองเปลี่ยนมาหลายบอร์ดแล้ว

รันผ่านยังครับ ใช้บอร์ดตัวไหนถ่ายมาดูหน่อยครับ