แก้ A fatal error occurred: Failed to connect to ESP32: Timed out waiting for packet header

`esptool.py v2.6
Serial port COM9
Connecting........_____....._____....._____....._____....._____....._____.....____An error occurred while uploading the sketch
_

A fatal error occurred: Failed to connect to ESP32: Timed out waiting for packet header`

image

พอถอดขา Tx หรือ Rx ออกมันจะสามารถอัพโหลดได้ปกติ

หรือ เลือก comport ให้ถูกต้อง

อันนี้กำลังทำ PJ.อะไรอยู่ครับ

ผมทำหลายอย่างครับ อันนี้อยู่หลังบ้านนานแล้ว พึ่งปล่อยออกมา
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ เซนเซอร์ อะไรสักอย่างเกี่ยวกับ สมาทฟาร์ม ครับ

ผมทำแล้วติด error อะไร แก้ได้ ผมก็ตั้งกระทู้เก็บไว้เป็นข้อมูลครับ

ออคับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยนะคับ

ยินดีมากครับ มีไอเดียร์เทคนิกอะไร แชร์กันได้ครับ