เครื่องฟอกอากาศควบคุมด้วย Arduino

ตรวจจับอะไรบ้างเห็นมีแต่ PM2.5

จะมีตรวจจับ อุณหภูมิ ความชื้น แล้วก็PM2.5ครับ
เดี๋ยวผมแนบลิ้งค์ให้ดูได้ไหมครับ

มันก็คือการเอาค่ามาแสดงผลเพื่อดูเฉยๆ นั้นละครับ ที่ผมจะถ้าคือตรวจจับแล้วจะต้องทำอะไรอีกรึป่าว

มีข้อมูลมาให้ดูมากขึ้นก็ยิ่งดีครับ

หน้าจอไว้แค่เอาค่ามาแสดงผลเฉยๆครับ

เป็นไงบ้างครับหลังจากดูคลิปวิดีโอ

ก็ไม่ได้มีอะไรซับซ้อนครับ แค่การเปลียบเทียบค่า ให้ทำงาน

มากกว่าที่ตั้งก็ให้เครื่องฟอกทำงาน น้อยกว่าก็หยุด

ประมาณนั้นละครับที่อยากจะให้เป็น

พอช่วยได้ไหมครับ

ก็ต้องลองทำเองดูก่อนนะครับ ผมช่วยแนะนำให้ได้ คือทำมาแล้วผิดผมก็จะช่วยแก้ให้ไปต่อได้

แล้วเวลาต่ออุปกรณ์อ่ะครับ แล้วเวลาเอาโค้ดอัพลง Arduino อ่ะครับมันต้องวางโค้ดยังไงครับ มีตัวอย่างไหม

ตอนไปซื้ออุปกรณ์เว็บเขาจะมีตัวอย่างการต่อและโค้ตใช้งานให้ดูอยู่แล้วครับ

หมายถึง Arduino หรือ อุปกรณ์ต่างๆครับ

ตัวอย่างเขียนโค้ตดูจาก liveผมเบื้องต้นก็ได้

จะลองต่อเทสเองก่อนซื้อของจริงก็ลองผ่านเว็บนี้ก็ได้

ส่วนพื้นฐานการต่อเราต้องศึกษาเพิ่มเติมแล้วเอามาคุยกันครับ ว่าติดอะไร

เราต้องเอาโค๊ด Library แทรกไปไหมครับหรือไม่ต้อง

ต่องมีอยู่แล้วครับพวกเซนเซอร์