ขอตัวอย่าง Code การดึงค่าต่างๆจาก Blynk สำหรับ Bluetooth HC-05 หน่อยครับ

คือผมทำโปรเจคแขนกล 6 แกน ควบคุมโดย Blynk Application บนมือถือโดยใช้บอร์ด Bluetooth HC-05 เป็นตัวรับส่งข้อมูล โดยใช้ Stepper Motor เป็นข้อต่อ ผมอยากจะขอวิธีดึงค่าต่างๆจาก Blynk ที่ใช้สำหรับ HC-05 หรือมีตัวอย่างโค้ดให้จะขอบคุณมากๆเลยครับ หรือมีข้อแนะนำอย่างอื่นช่วยแนะนำด้วยนะครับ พอดีผมเป็นมือใหม่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ><

ใช้บอร์ดตัวไหนถ่ายมาดูหน่อยครับ

ตัวนี้เลยครับ

หมายถึงใช้บอร์ดไหน เป็นตัว รันโปรแกรมนะครับ นี้เป็นแค่ตัวส่งข้อมูลไม่ใช่หรอ

ใช้บอร์ด Arduino Mega 2560 ครับ แต่ตอนนี้ทดลองใช้บอร์ด Arduino UNO R3 ก่อนครับ

ทำอะไรไปแล้วบ้างครับ เชื่อมต่อพื้นฐานได้รึยัง Arduino UNO R3 กับ Bluetooth HC-05

เชื่อมต่อตั้งค่า HC-05 เรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้กำลังหาวิธีอ่านค่า Vertical Slider จาก Blynk อยู่ครับ
นี้คือโค้ดที่ใช้อ่านค่าครับ

นี้คือผลที่ได้เมื่อเลื่อน Vertical slider ขึ้นครับ ผมสงสัยว่าทำไมออกมาแบบนี้ หรือเพราะการเขียนโค้ดครับ