อยากสอบถามโปรเจคที่กั้นฟุตบาท error avrdude: stk500v2_ReceiveMessage(): timeout

คะพี่ต้องไปซื้อตัวใหม่ ขอบคุณมากนะคะ ไว้หนูขอปรึกษาอีกนะคะ

ลองใช้โปรแกรมซิมดูก่อนก็ได้ครับ

ขอบคุณคะจะลองดูนะคะ

ใช้ servo ตัวไหนครับ

ได้แล้วคะพี่แต่ ลองต่อ บอร์ด mega 2560ของจริง โดยไม่ได้ ต่อสายหรือเขียนโปรแกรมใดๆ แล้วมันขึ้นแบบนี้หมายความว่าไงหรอคะ

ถ้าหากว่ามีอุปกรณ์อะไรที่ต่อเข้ากับขา rx tx ของบอร์ด esp8266 ให้ถอดออกก่อนครับแล้วค่อยอัพโหลด

หนูไม่ได้ต่อสายอะไรเลยคะ

ขอดูหน้านี้หน่อยครับว่ามีอะไรบ้าง

นี่คะพี่

ลง library ผิดที่ครับใน drive C: จะมีแค่นี้

เวลาติดตั้ง arduino ide ติกตั้งแบบไหนครับ

ต้องลบออกใช่ไหมคะ อดูโน่ .cc โหลดจากเว็บเอาอะคะ

ลบแล้วติดตั้งใหม่เลยไหมคะ

blynk ก็น่าจะลงผิด

ลบโฟร์เดอร์ที่วงออกเลย แล้วเข้าไปติดตั้งที่ arduino ide แทน

ไม่ต้องครับลบตามที่บอก แล้วขอดูโฟร์เดอร์ Arduino ใน my Documents ด้วยครับ ว่า มีอะไรอยู่

นี่คะพี่

เข้าตามลิ้งค์นี้ครับ

อ้างอิงจาก Drive C ของผม โฟเดอร์ไหนที่ไม่มี ใน Drive C ให้ย้ายไปไว้ใน My Documents/Arduino/libraries ให้หมดครับ

หนูย้ายหมดแล้วนะคะ

ขอดูที่ My Documents/Arduino/libraries หน่อยครับ แล้วติดตั้ง blynk ตามที่บอกยังครับ

หนูติดตั้ง blynk ที่พี่บอกแล้วคะ

1 Likes