อยากสอบถามโปรเจคที่กั้นฟุตบาท error avrdude: stk500v2_ReceiveMessage(): timeout

ที่นี้ ปิด เปิด โปรแกรม Arduino ide ใหม่แล้วเอาโปรแกรมเบสิกมา คอมไฟล์ ดูครับ

เห้อ มันเป็นแบบเดิมคะพี่

ลบอันนี้ออกครับ

เข้าไปตามนี้แล้วลบไฟล์ข้างในทั้งหมด ไฟล์ไหนลบไม่ได้กด skip ข้ามไป ก่อนลบ ปิดโปรแกรม arduino ide ก่อนด้วยครับ

หนูไม่มีไฟล์ArcHeR อะคะหนูมีแค่นี้ ทำยังไงคะ

เลือกที่เป็นชื่อเครื่องเราครับ

มันขึ้นแบบนี้คะพี่

ตามนี้ครับ

หนูลบแล้วนะคะ

ทีนี้รีสตาร์ท คอมเลยครับ แล้วเช็คดู

เช็คดูตรงนี้ด้วยครับว่า เลือกถูกไหมแบบนี้

พอหนูลองรันแล้วมันขึ้นแบบเดิมนะคะ

บอดเมกก่า หนูเสียหรือเปล่า คะ

ไม่เกี่ยวนะครับ แค่ตรงนี้เรายังไม่ต้องเสียบสายอะไรนะครับ

ตอนนี้เราใช้บอร์ดอะไร esp8266 หรือ mega

หนูลองเสียบสายแล้วรันแล้วนะคะ

ตรงนี้เลือกอะไรไว้ครับ

ตอนนี้ใช้เมกก่า คะเลือก mega 2560 แต่เหมือนต้องลง esp8266 ใหม่ใช่ไหมคะ มันหาบอด esp8266 ไม่เจอ

เสียบสายแล้ว comport ไม่ขึ้นอะครับ

image

ปกติถ้าเสียบสายกับบอร์ดมันต้องขึ้นให้เลือกแล้วครับ

ขึ้นคะพี่ เมื่อกี้ไม่ได้เสียบ