อยากสอบถามโปรเจคที่กั้นฟุตบาท error avrdude: stk500v2_ReceiveMessage(): timeout

นี้คะพี่

แล้วตอนนี้เป็นไงบ้างครับ สงสัยที่ว่าตอนที่ต่อ servo แล้วร้อน นั้นใช้ mega นี้รึป่าว มันจะช๊อตไปพร้อมกันไหม???

เห้ออยู่ดีดีก็เป็น ตอนต่อ servo หนูเสียบกับ esp8266 ขอบคุณมากนะคะ

ตอนนี้ช่องนี้เสียบ อเดปเตอร์ไว้ด้วยรึป่าวครับ

ไม่เลยคะเสียบ usb ตัวเดียว

ถ้าน้องกด ตรงนี้มันขึ้นแบบนี้เหมือนกันใช่ไหมครับ

แต่พอกด upload มัน error

ใช่คะแบบนี้เลย

1 Likes

งั้นก่อนอัพโหลด กดปุ่มรีเซตหนึ่งครั้งครับ

เหมือนเดิมคะพี่

ลบออกอันหนึ่งครับมันซ้อนกัน

บอดน่าจะพังมั้งคะ

สรุปนะครับเป็นที่ บอร์ดครับ ฝรั่งก็เป็นเหมือนกัน เขาส่งเครมเอาอันใหม่มา อัพโหลดได้ปกติครับ

ขอบคุณมากนะคะพี่

อย่างน้อยก็ได้คลีน library ให้ถูกต้องละครับ คลีนแบบขั้นสุดจิง ฮั่นแน่!!!

หนูต้องลง esp8266 ใหม่ ใช่ไหมคะ มันหายไป

ใช่ครับ ลงใหม่

ขอบคุณมากคะพี่ ถึงยังไงขอทักปรึกษาอีกนะคะ เพราะ ยังไม่ถึงครึ่งเลย ฮ่าๆ เดี๋ยวต้องรอไปซื้อ servo ก่อน ขอบคุณมากคะ

ยินดีครับ เว็บนี้ชอบคนถามครับ