ESP32 Wifi manager Blynk

ผมก็อ่านเข้าใจง่ายอยู่นะครับ พี่ ตัองอ่าน+ลองผิดลองถูกเยอะๆ ผมก็เคยคลุกวงในกับ wifi manager อยู่ช่วงหนึ่ง ก่อนจะขยับ ไปเล่น wifi multi เดียวคงต้องย้อนกลับมาเก็บคอนเซบกับ wifi manager ต่อ :grin:

https://base64.guru/converter/decode/image

@PUYIOT ขอโทษนะครับ พอดีผม verify ไม่ผ่าน error แบบนี้หมายความว่าไงครับ

ลบ library ที่วางซ้ำออกไปก่อนครับ

1 Likes

ได้แล้วคับ เย้… ขอบคุณคับ :smile: :smile:

ทดสอบ ESP32 WiFiManager ว่าใช้งานได้ครอบคลุมทุกเงื่อนไขหรือไม่ เป็นการทำให้สมาชิก https://eleceasy.com/ ที่สนใจเรื่องนี้ได้มั่นใจครับว่า มันใช้งานได้แน่นอน Code ทุก Post เกี่ยวกับเรื่องนี้ ผม Update ใหม่หมดแล้วนะครับ สมาชิกหรือผู้ที่แวะเข้ามาดูสามารถ Copy ใหม่ได้

2 Likes

ขอบคุณครับพี่ :grin:

ขอบคุณเช่นกันครับ ที่ให้พื้นที่ในการนำเสนอ เพื่อความสมบูรณ์ในการทำงาน ผมเองก็นิ่งเฉยไม่ได้ เพราะ บทความนี้ผมเป็นคนเอามาลงเอง เพราะฉะนั้นก็ต้องรับผิดชอบครับ :sweat_smile:

1 Likes

AdvancedWebServer:11:73: error: WiFiManager.h: No such file or directory

Multiple libraries were found for “FS.h”
compilation terminated.

ลงไลบารี่แล้วยังขึ้น error อยู่เลยครับ

WiFiManager.h: No such file or directory
ไม่พบ WiFiManager.h ในตำแหน่ง ที่ใช้งาน ไม่ทราบเก็บไฟล์นี้ไว้ที่ไหนครับ
Multiple libraries were found for “FS.h”
พบห้องสมุดหลายแห่งสำหรับ“ FS.h”
การรวบรวมสิ้นสุดลง
ลองตรวจสอบดูครับ

ในส่วนของ arduinojson ของผมจะเป็นรุ่น Arduino json Version 5.13.5 ครับ อีกส่วนหนึ่งคือ Version ของ Arduino IDE ผมใช้ Version 1.8.7 ครับ จะไม่ใช้ 1.8.10 ยังไงลองเชคบริบทดูครับ ว่าส่วนไหนยังไม่ถูกต้องอยู่

C:\Program Files (x86)\Arduino\libraries\WiFiManager/WiFiManager.h:16:25: fatal error: ESP8266WiFi.h: No such file or directory

ของผมเป็นแบบนี้แก้ไขอย่างไรครับ งง ตึบ

Wifmanager ไว้ที่นี่ครับ
2
และถ้ามันฟ้องเกี่ยวกับ WiFi ก็ ลบ ออก แล้ว Zip ไฟล์ไว้เผื่อใช้

รบกวนหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

โหลด library อันนี้มาติดตั้งด้วยครับ

ภาพ

ผมไม่แน่ใจว่าโหลด library ผิดรึเปล่าครับ

เปลี่ยนชื่อจาก -2.3.0 เป็น -master ครับ มันมองไม่เห็นโฟล์เดอร์

ผมอัพเดท libraries แล้วทำไมยังขึ้นครับ ใช้ ESP32
ขอบคุณครับ

เคสนี้เป็นไงบ้างครับ อัพเดทหน่อย

ตอนนี้ลองเอาโค๊ดไปใช่งานมีปัญหาอยู่ว่าไวไฟดับแล้วesp32ไม่ยอมเชื่อมต่อไวไฟ

ดูใน Serial มันขึ้นว่าอะไรตอนต่อไม่ได้